PRP Mechanism of Action in Alopecia

GFs da kwayoyin halitta da ke cikin PRP suna inganta manyan ayyuka na 4 a cikin yanayin gida na gudanarwa, irin su haɓakawa, ƙaura, bambancin kwayar halitta, da angiogenesis.Daban-daban cytokines da GFs suna da hannu a cikin ka'idar morphogenesis na gashi da sake zagayowar gashi.

Kwayoyin papilla (DP) na dermal suna samar da GFs irin su IGF-1, FGF-7, haɓakar haɓakar hanta, da haɓakar haɓakar haɓakar ƙwayoyin cuta waɗanda ke da alhakin kiyaye gashin gashi a cikin lokacin anagen na sake zagayowar gashi.Sabili da haka, manufa mai yuwuwa ita ce haɓaka waɗannan GFs a cikin ƙwayoyin DP, waɗanda ke tsawaita lokacin anagen.

A cewar wani binciken da Akiyama et al ya yi, nau'in girma na epidermal da kuma canza yanayin girma suna da hannu wajen daidaita girma da bambance-bambancen ƙwayoyin ƙwanƙwasa, kuma nau'in haɓakar platelet na iya samun ayyuka masu dangantaka a cikin hulɗar tsakanin kumburi da kyallen takarda masu alaƙa. farawa da follicle morphogenesis.

Bayan GFs, lokacin anagen shima yana kunna ta Wnt/β-catenin/T-cell factor lymphoid enhancer.A cikin sel na DP, kunna Wnt zai haifar da tarin β-catenin, wanda, a hade tare da haɓakar ƙwayar lymphoid factor T-cell, kuma yana aiki a matsayin mai haɗakarwa na rubutun kuma yana inganta haɓakawa, rayuwa, da angiogenesis.Kwayoyin DP sun fara bambance-bambancen kuma saboda haka canzawa daga telogen zuwa lokacin anagen.β-Catenin siginar yana da mahimmanci a cikin ci gaban follicle ɗan adam da kuma sake zagayowar ci gaban gashi.

tarin jini prp tube

 

 

Wata hanyar da aka gabatar a cikin DP ita ce kunna siginar siginar siginar siginar kinase (ERK) da furotin kinase B (Akt) siginar da ke inganta rayuwar tantanin halitta kuma yana hana apoptosis.

Ba a fahimci ainihin tsarin da PRP ke inganta ci gaban gashi ba.Don gano hanyoyin da za a iya amfani da su, Li et al, sun yi nazari mai kyau don bincika tasirin PRP akan ci gaban gashi ta amfani da in vitro da in vivo model.A cikin samfurin in vitro, an yi amfani da PRP mai kunnawa ga ƙwayoyin DP na ɗan adam da aka samu daga fatar fatar mutum ta al'ada.Sakamakon ya nuna cewa PRP ya haɓaka haɓakar ƙwayoyin DP na ɗan adam ta hanyar kunna siginar ERK da Akt, wanda ke haifar da tasirin antiapoptotic.PRP kuma ya haɓaka aikin β-catenin da FGF-7 magana a cikin ƙwayoyin DP.Game da samfurin in vivo, berayen da aka yi musu allura tare da kunna PRP sun nuna saurin telogen-zuwa-anagen a kwatanta da ƙungiyar kulawa.

Kwanan nan, Gupta da Carviel kuma sun ba da shawarar wata hanya don aikin PRP akan ɓangarorin ɗan adam wanda ya haɗa da "fitarwa na Wnt/β-catenin, ERK, da Akt hanyoyin siginar da ke haɓaka rayuwar sel, haɓakawa, da bambanta."

Bayan GF ya ɗaure tare da mai karɓar mai karɓa na GF, siginar da ake buƙata don furcinta ya fara.Mai karɓar GF-GF yana kunna maganganun duka Akt da ERK.Yin kunnawa Akt zai hana 2 hanyoyi ta hanyar phosphorylation: (1) glycogen synthase kinase-3β wanda ke inganta lalata β-catenin, da (2) Bcl-2 mai haɓaka mutuwa, wanda ke da alhakin haifar da apoptosis.Kamar yadda marubutan suka faɗa, PRP na iya ƙara haɓakar jijiyoyin jini,hana apoptosis, da kuma tsawaita tsawon lokacin anagen.

tarin jini prp tube


Lokacin aikawa: Agusta-24-2022