Acd Tubes PRP

Takaitaccen Bayani:

ACD-A Anticoagulant Citrate Dextrose Magani, Magani A, USP (2.13% citrate ion kyauta), bakararre ne, maganin ba-pyrogenic ba.


Amfani da PRP don allurar Epidural/Spinal maimakon Steroids

Tags samfurin

Platelet-rich Plasma (PRP) sabuwar fasaha ce amma tana da alƙawarin fasaha a fagen farfadowa na warkewa.Ya ƙunshi amfani da maganin na majiyyaci don haɓakawa da dawo da aikin wani yanki na jiki mara lafiya.Ganin cewa platelets sune tushen albarkatu na abubuwan haɓaka da yawa, irin su platelet-derived growth factor (PDGF), vascular endothelial growth factor (VEGF), canza girma factor-beta (TGF-b), connective nama girma factor, epidermal girma. factor, da kuma fibroblast girma factor (FGF) don sunaye kaɗan, ana iya amfani da shi yadda ya kamata don inganta lafiyar sassan marasa lafiya ta hanyar ƙarfin sake farfadowa.Dabarar tana yin amfani da kuma kwaikwayi yadda jikin ke amsawa ga wani lamari mai rauni.Duk wani lace-lace ko shigar da ke saman jiki, alal misali, yana sa platelet ɗin su yi ƙaura zuwa wurin da abin ya faru, inda suke zama guda ɗaya na ɗan lokaci.Sa'an nan kuma platelets sun saki abubuwan chemotactic wadanda ke inganta angiogenesis, mitogenesis, kunnawa macrophage, da yaduwar kwayar halitta, farfadowa, yin samfuri, da bambanci.

A cikin dabarar PRP, ana sanya jini a tsakiya don samar da plasma mai wadatar platelet, wanda za'a iya amfani dashi don warkar da raunukan nama, maido da aikin wani sashi mara lafiya, da dalilai na kwaskwarima.

Ta yaya PRP ke aiki?

Tsarin maganin PRP yana da madaidaiciya madaidaiciya.Yana farawa da phlebotomy don ɗaukar jinin majiyyaci, wanda a sa'an nan aka sanya shi a hankali don tattara platelets a cikin plasma.Sa'an nan kuma an gabatar da shi a cikin jiki a waje ko dai kai tsaye ta hanyar allura ko a cikin nau'i na gel ko kowane nau'in halitta.Kamfanoni daban-daban suna da ka'idoji daban-daban don shiryawa da amfani da PRP. Dangane da nau'in matsalar da sakamakon da ake so, ana allurar PRP lokaci-lokaci zuwa yankin da abin ya shafa.Ana iya lura da tasirin a cikin makonni zuwa watanni.Sakamakon PRP yana daɗe da yawa, kuma ba a lura da mummunan sakamako ba har yanzu.

Gabatarwar kayan aikin PRP ya kara sanya tsarin ba shi da wahala, yana barin likitoci su guje wa tsarin centrifugation.Bayan fahimtar tsarin sosai, waɗannan kits ɗin likitoci na iya amfani da su cikin sauƙi don dalilai na warkewa.

Hanyoyin warkewa na PRP:

PRP, wanda masu bincike suka fara gabatar da shi don yin amfani da su a cikin tiyatar baka a matsayin haɗin gwiwa don gyaran kashi, yanzu an aiwatar da shi a fannoni da yawa saboda ƙarfin warkarwa.Yana haɓaka da dawo da aiki na nau'ikan kyallen takarda daban-daban.Raunin musculoskeletal, musamman, sau da yawa yana lalata jini zuwa wuraren da aka ji rauni.Samun nau'ikan abubuwan haɓakar jijiyoyin jini da ƙwayoyin ƙwayoyin cuta a waɗannan rukunin yanar gizon suna ba da kyakkyawan sakamako na warkarwa.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Samfura masu dangantaka